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WIZARA YA HABARI, UTAMADUNI, SANAA NA MICHEZO 

 
MFUKO WA UTAMADUNI NA SANAA TANZANIA 

  
S.L.P 8031, Barabara ya Kivukoni, DAR ES SALAAM, 

Simu: 0738 246 286 / 0738 246 315 
Barua pepe: maudhui@michezo.go.tz 

 

FOMU YA MAOMBI YA MKOPO 

WATENGENEZA MAUDHUI (CONTENT CREATORS) 
 

Mwombaji:  Mtu Binafsi   □ Kikundi □ Taasisi/ Kampuni □ 
 

1. MKOPAJI BINAFSI 
Jina Kamili la Mwombaji  

Jina Maarufu (a.k.a)  

Anuani kwenye mitandao ya kijamii:  

Jinsia: Mme □ Mke □ Hali ya Ndoa 
Tar. ya Kuzaliwa: Mke/Mme 

Mjane 

□ 

□ 

Sina Ndoa 

Mtalaka 

□ 

□ 

 

Anuani ya Posta: 
S.L.P …………………… 
Simu 1: Jina la Mwenza: 

Simu 2: Jina la Ujana (Mke): 

Simu ya Mwenza: Kazi ya mwenza: 

Barua pepe:  

Kitambulisho Na. Aina: 
 

2. MKOPAJI KIKUNDI/ TAASISI/ KAMPUNI 
Jina Kamili Kikundi/Taasisi  

Anuani kwenye mitandao ya kijamii:  

Namba ya Usajili: Mahali iliposajiliwa: 

Tarehe ya Usajili: Eneo la Kazi: 

 Mkoa……………….   Wilaya……………………... 

Anuani ya Posta: Kata……………………...     Mtaa………………………  

S.L.P …………………… Kitalu…………………….    Namba ya Nyumba……… 

Simu 1: Barua pepe: 

Simu 2: Tovuti: 

Anuani mitandao ya kijamii: Kwenye 

 
 
PICHA YA 

MWOMBAJI AU 
KIONGOZI 
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MAJINA YA VIONGOZI WA KIKUNDI/TAASISI/ KAMPUNI 
Jina la Kiongozi Cheo Simu Na. Kitambulisho 

1.    

2.    

3.    

 

3.  TAARIFA ZA MAKAZI YA MKOPAJI BINAFSI 
Hali ya makazi Mpangaji □ Nyumba binafsi □ Nyumba ya Urithi □ Nyumba ya ndugu□ 

Kitalu……………...   Namba ya Nyumba…………….       Mtaa ………………………...    

Kata……………………. Wilaya……………………….  Mkoa…………………….  

Alama Elekezi: 

Jina la Mwenye Nyumba:                                                          Simu: 

 

4. TAARIFA ZA MKOPO 
Kiasi cha Mkopo TSH: Muda wa Marejesho: 

Aina ya Mkopo (tiki) Ununuzi wa vifaa Uendeshaji Dharura Mkataba 

    

Historia/Uzoefu katika Mikopo 

Je, una mkopo katika taasisi yoyote ya Kifedha?  Ndio □ Hapana □ 
Kama NDIO jaza taarifa zifuatazo: 

Taasisi uliyokopa Mwaka uliokopa 

Kiasi cha Mkopo Tshs. Salio la Mkopo 

 

5. TAARIFA ZA KITAALUMA 
Aina ya Maudhui mtandaoni  
Hali ya ajira   
Jina la chombo au Taasisi unayofanyia kazi  
Nafasi / cheo  
Muda wa uzoefu wa utengenezaji wa maudhui 

mtandaoni 

 

Kama ni mwandishi wa Habari, Je, una ithibati ya 

uandishi wa habari? 
Ndio  □            Hapana     □ 

Kama jibu ni ndio hapo juu, Tafadhali taja Namba 

ya ithibati 
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5. TAARIFA ZA ENEO LA KAZI/ BIASHARA 
Mpangaji □ Nyumba binafsi □ Nyumba ya Urithi □ Nyumba ya ndugu □ 

Nyingine (eleza)  

Na. ya Nyumba: Kitalu:   Mtaa:   Kata: 

Wilaya:      Mkoa:   

Alama Elekezi: 

Jina la Mwenye Nyumba:          Simu: 

Jina la Biashara: 

 
 

6.  UTHIBITISHO 
 

Mimi/Sisi …………………………………………………………………………………………………  

tu/nathibitisha kwamba taarifa zilizotolewa  hapo juu ni za kweli na timilifu. Endapo itabainika 

kuwa taarifa zilizotolewa si sahihi, maombi haya ya mkopo yasizingatiwe. Vile vile, natoa 

ruhusa kwa Mfuko wa Utamaduni na Sanaa Tanzania na Taasisi nyingine zinazosimamia 

uendeshaji wa shughuli za Utamaduni na Sanaa kisheria nchini kutafuta taarifa za ziada kwa 

malengo ya kujiridhisha na kuthibitisha taarifa za maombi haya pamoja na kufuatilia marejesho 

pale haja ya kufanya hivyo inapojitokeza.  

Mkopaji/ Wakopaji Sahini 
1. …………………………………………………… …………………………. 
2. …………………………………………………… …………………………. 
3. …………………………………………………… …………………………. 
 

Tarehe ……/……/..…… 
 

7.   KWA MATUMIZI YA OFISI TU 

 
a) Afisa Mikopo 

Nimepokea na kuhakiki fomu hii ya maombi ya mkopo ya 

…………………………………………………………… kwa mujibu wa taratibu za Mfuko na 

kuhakikisha nyaraka zote zinazohitajika zimeambatishwa kwa mujibu wa vigezo vya Mfuko. 
  
Kiasi kilichoombwa (Tsh. ):……………………….  
 
Jina……………………………………………………                  Sahini………………………… 
 

Tarehe……. /  ……/ ………… 
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b) Afisa Mtendaji Mkuu 

Maoni………………………………………………………………….………………………. ………. 
  
 
Jina…………………………………………………… 
 
Sahini………………………… 
 
Tarehe:……. /  ……/ …………                                                                                                

 
 

 
 
 
 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 
 
 
 
 

 
 

 
MUHURI 
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MCHANGANUO 
 

MAELEZO MAFUPI YA JINA MAHALIILIPO BISHARA, AINA YA BIASHARA NA UMILIKI 
 

 

 

 

 

 
1. MAPATO (KWA MWEZI) 

NA MAELEZO KIASI (TSH) 
1   

2   

3   

4   

5   

6   

7.   

8.   

9.   

10.   

 JUMLA  

 
2. MATUMIZI (KWA MWEZI) 

NA MAELEZO KIASI (TSH) 
1.   

2.   

3.   

4.   

5.   

6   

7.   

8.   

9.   

10.   

 JUMLA  

 

3. FAIDA  
 MAPATO MATUMIZI FAIDA 
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SIFA ZA MKOPO, VIGEZO VYA MKOPO NA NAMNA YA KUWASILISHA MAOMBI YA 
MKOPO  

1.0 SIFA ZA MIKOPO  

a) Muda wa marejesho ni mpaka miezi 36 (Miaka Mitatu) 

b) Riba ya mkopo ni asilimia 9 (9%) kwa mwaka 

c) Muda wa rehema (grace period) ni miezi mitatu 

 
 

2.0 VIGEZO NA VIAMBATISHO VYA FOMU YA MAOMBI YA MKOPO 
 JINA MASHARTI/VIAMBATANISHO 

1. Mwombaji 
Binafsi  

i. Barua ya maombi ya mkopo;  

ii. Fomu ya maombi ya mkopo  

iii. Andiko la mradi wa Biashara; 

iv. Ankara Kifani ‘profoma Invoice’ (endapo mkopo ni wa vitendea kazi) ; 

v. Utambulisho wa Mlipa Kodi (TIN); 

vi. Leseni ya Biashara; 

vii. Barua ya utambulisho wa makazi na eneo la biashara kutoka kwa 
Mwenyekiti wa Serikali ya Mtaa/Kijiji; 

viii. Picha mbili za mkopaji na Mweza wake kama yupo ; 

ix. Uthibitisho wa vyanzo vingine vya mapato kama yapo; 

x. Kitambulisho cha Taifa/Hati ya Kusafiria/Leseni ya Udereva ; 

xi. Cheti cha usajili kutoka Taasisi inayosimamia utekelezaji wa 
majukumu ya mwombaji kwenye eneo husika; 

xii. Barua ya uthibitisho kuwa Mwombaji ni mwanachama wa Umoja 
wowote unaotambulika kisheria kama anao ; na 

xiii. Uthibitisho wa mapato na matumizi yatokanayo  na  shughuli yake 
kupitia Benki au miamala ya Simu za mikononi. 
 

2. Kampuni i. Barua ya maombi ya mkopo; 

ii. Fomu ya maombi ya mkopo 

iii. Andiko la mradi wa Biashara; 

iv. Ankara Kifani ‘profoma Invoice’ (endapo mkopo ni wa vitendea kazi) ; 

v. Taarifa za hesabu zilizokaguliwa kwa mwaka mmoja; 

vi. Picha mbili za Viongozi wa Kampuni 

vii. Leseni ya Biashara 
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viii. Namba ya Utambulisho wa Mlipa Kodi (TIN) na Utakaso wa Kodi (Tax 
Clearance): 

ix. Memorandum and Article of Associations: 

x. Nakala ya mizania ya mwaka ‘annual returns’ iliyoidhinishwa na 
BRELA 

xi. Muhtasari wa Kikao uliosainiwa na wamiliki wa Taasisi ukionesha 
mahitaji ya mtaji na kuafikia kuomba mkopo: 

xii. Cheti cha usajili kutoka Taasisi inayosimamia utekelezaji wa 
majukumu ya mwombaji kwenye eneo husika; 

xiii. Barua ya uthibitisho kuwa Mwombaji ni mwanachama wa Umoja 
wowote  wa kisheria kama anao 

xiv. Uthibitisho wa mzunguko wa mapato na matumizi yatokanayo na kazi 
yake kutoka Benki au miamala ya simu za mkononi 

xv.  
3. Kikundi  

i. Barua ya maombi ya mkopo; 

ii. Andiko la mradi wa Biashara; 

iii. Ankara Kifani ‘profoma Invoice’ (endapo mkopo ni wa vitendea kazi) ; 

iv. Picha mbili za viongozi wa Kikundi; 

v. Utambulisho wa Mlipa Kodi (TIN) ; 

vi. Leseni ya Biashara; 

vii. Barua ya utambulisho wa makazi na eneo la biashara kutoka kwa 
Mwenyekiti wa Serikali ya Mtaa/Kijiji; 

viii. Uthibitisho wa vyanzo vingine vya mapato kama yapo; 

ix. Kitambulisho cha Taifa/Hati ya Kusafiria/Leseni ya Udereva; 

x. Cheti cha usajili kutoka Taasisi inayosimamia utekelezaji wa 
majukumu ya mwombaji kwenye Sekta husika; 

xi. Barua ya uthibitisho kuwa Mwombaji ni mwanachama wa Umoja wa 
kisheria kama anao; na 

xii. Uthibitisho wa mzunguko wa mapato na matumizi yatokanayo na kazi 
za sanaa kupitia Benki au miamala ya simu 
. 
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3.0 NAMNA YA KUWASILISHA MAOMBI YA MKOPO  

 
Barua zote za maombi ya mikopo zinaelekezwa kwa: 
 
Afisa Mtendaji Mkuu, 
Mfuko wa Utamaduni na Sanaa Tanzania, 
S.L.P 8031, 
DAR ES SALAAM. 

 

Na kuwasilishwa kupitia: 
1. Barua pepe : maudhui@michezo.go.tz 

                           AU 
2. Ofisi za Mfuko zilizopo Jengo la Utumishi, 

Jengo la Utumishi, Kitalu A, 8 Barabara ya Kivukoni, Dar es Salaam. 
                           AU 
3. Kutumwa kwa Sanduku la Posta kwa anuani ifuatayo:- 

Afisa Mtendaji Mkuu, 
Mfuko wa Utamaduni na Sanaa, 
S.L.P 8031, 
DAR ES SALAAM 

 
Kwa maelezo zaidi tafadhali wasiliana nasi kupitia: 0738 246 286 / 0738 246 315 

 
 
 

ANGALIZO (DISCLAIMER): 
 

MFUKO WA UTAMADUNI NA SANAA HAUNA WAKALA KATIKA 

UTOAJI MIKOPO, TAFADHALI EPUKA MATAPELI 
 
 
 
 
 
 
 
 
 


